Vòng 2 EURO nữ 17 tuổi 2021/22: Hà Lan, Phần Lan, Pháp, Đức, Đan Mạch, Na Uy trong trận chung kết

Vòng 2 của Giải vô địch bóng đá nữ châu Âu dưới 17 tuổi theo phong cách UEFA Nations League đang diễn ra, quyết định bảy đội sẽ tham gia chủ nhà Bosnia và Herzegovina trong trận chung kết từ ngày 3 đến ngày 15 tháng 5, cũng như định hình thăng hạng và xuống hạng giữa Giải A và B. .

Lễ bốc thăm vòng chung kết được thực hiện vào thứ Ba tại Sarajevo với một suất còn lại khi Bảng A2 bắt đầu vào thứ Năm.

Trận chung kết bốc thăm

Vòng 2 EURO nữ 17 tuổi 2021/22: Hà Lan, Phần Lan, Pháp, Đức, Đan Mạch, Na Uy trong trận chung kết

Bảng A : Bosnia và Herzegovina (chủ nhà), Đức (chủ nhà), Đan Mạch, Hà Lan

Bảng B : Pháp, đội thắng bảng A2 , Na Uy, Phần Lan

* Vòng 2 bảng A2 thi đấu từ ngày 7 đến ngày 13 tháng 4.

League A bao gồm 28 đội, trong đó có 7 đội được thăng hạng từ League B trong vòng 1 vào mùa thu. Họ đang cạnh tranh trong bảy nhóm; từ các giải đấu nhỏ đơn lẻ này, những người chiến thắng sẽ đủ điều kiện tham dự vòng chung kết.

Các đội ở League B (bao gồm bảy đội xuống hạng từ League A ở vòng 1) đang cạnh tranh để thăng lên League A trong sáu nhóm. Bosnia và Herzegovina đã tham dự, mặc dù vị trí chung kết của họ được đảm bảo với tư cách chủ nhà.

Việc thăng hạng và xuống hạng giữa các Giải A và B trước vòng 1 của phiên bản 2022/23 sẽ được xác nhận trước lễ bốc thăm vào ngày 31 tháng 5.

Giải A

Đội thắng trong bảng đấu với chủ nhà Bosnia và Herzegovina trong trận chung kết diễn ra từ ngày 3 đến ngày 15 tháng 5.

Đức đã giành chiến thắng trong phiên bản cuối cùng của giải đấu vào năm 2018/19, và bảy trong số 12 mùa giải đã hoàn thành: cần chiến thắng từ người quyết định bảng của họ trước Áo, họ đã thất thủ 2-0 khi có một cầu thủ bị đuổi khỏi sân, nhưng đã biến trận đấu thành thắng lợi 3. -2 với ba bàn thắng trong khoảng thời gian năm phút.

Tây Ban Nha là nhà vô địch bốn lần và Ba Lan (chưa vượt qua vòng loại lần này) là những người chiến thắng duy nhất, vào năm 2012/13.

Hungary, Slovakia và Ukraine đang hướng tới việc cùng với chủ nhà Bosnia và Herzegovina có trận ra mắt ở trận chung kết.

  • Nhóm A1 (hoàn chỉnh)
    Đủ điều kiện tham dự vòng chung kết: Phần Lan
    Cũng trong nhóm: Iceland, Cộng hòa Ireland , SlovakiaNhóm A2 (7–13 tháng 4) : Tây Ban Nha, Cộng hòa Séc, Hungary , Ukraine

    Nhóm A3 (hoàn chỉnh)
    Đủ điều kiện tham dự vòng chung kết: Na Uy
    Cũng trong nhóm: Serbia, Thụy Điển, Romania

    Nhóm A4 (hoàn chỉnh) :
    Đủ điều kiện vào chung kết: Đan Mạch
    Đồng thời trong bảng: Hy Lạp
    Không thi đấu: Nga, Belarus

  • Nhóm A5 (hoàn chỉnh)
    Đủ điều kiện tham dự vòng chung kết: Đức
    Cũng trong nhóm: Áo, Slovenia, KosovoNhóm A6 (hoàn chỉnh)
    Đủ điều kiện vào vòng chung kết: Pháp
    Cũng trong nhóm: Anh, Ba Lan , Croatia

    Nhóm A7 (hoàn chỉnh)
    Đủ điều kiện cho trận chung kết: Hà Lan
    Cũng trong nhóm: Bồ Đào Nha , Ý, Montenegro

  • Giải BNhóm B1 (hoàn chỉnh)
    Đội thắng trong bảng: Bắc Ireland
    Á quân: Israel
    Đồng thời trong nhóm: Luxembourg, Quần đảo Faroe

    Nhóm B2 (hoàn thành)
    Đội vô địch: Thổ Nhĩ Kỳ
    Á quân: Latvia
    Cũng trong nhóm: Armenia
    Không thi đấu: Wales

    Nhóm B3 (hoàn thành)
    Đội thắng trong bảng: Scotland
    Á quân: Albania e
    Đồng thời trong nhóm: Bắc Macedonia, Azerbaijan

    Bảng B4 (hoàn thành)
    Đội thắng trong bảng: Estonia
    Á quân: Bulgaria
    Đồng thời trong nhóm: Georgia

    Nhóm B5 (hoàn thành)
    Đội thắng trong bảng: Thụy Sĩ.
    Á quân: Lithuania
    Cũng trong nhóm: KazakhstanBảng B6 (hoàn thành)
    Đội thắng trong bảng: Bỉ
    Á quân: Bosnia và Herzegovina  (đăng cai trận chung kết)
    Đồng thời trong bảng: Moldova

Vòng 1 thiết lập các giải đấu là

 

 

Giải A

Đội thắng ở vòng 1 bảng : Cộng hòa Ireland (Nhóm A1), Hà Lan (A2), Thụy Điển (A3), Đức (A4, đồng đội), Ba Lan (A5), Đan Mạch (A6), Tây Ban Nha (A7)

Á quân vòng 1 : Na Uy (A1), CH Séc (A2), Pháp (A3), Bồ Đào Nha (A4), Nga (A5), Áo (A6), Iceland (A7)

Hạng 3 vòng 1 : Hungary (A1), Slovenia (A2), Ý (A3), Phần Lan (A4), Anh (A5), Hy Lạp (A6), Serbia (A7)

Thăng hạng từ League B : Belarus (á quân), Croatia, Kosovo, Montenegro, Romania, Slovakia, Ukraine

Giải B

Bị rớt hạng khỏi League A : Bỉ, Bosnia và Herzegovina (chủ nhà trận chung kết), Bulgaria, Bắc Ireland, Scotland, Thụy Sĩ, Wales

Á quân vòng 1 : Lithuania (B2), Estonia (B3), Israel (B4), Thổ Nhĩ Kỳ (B5), Azerbaijan (B6)

Hạng 3 vòng 1 : Luxembourg (B1), Kazakhstan (B2), Bắc Macedonia (B3), Quần đảo Faroe (B4), Latvia (B5), Albania (B6)

Hạng 4 vòng 1 : Georgia (B1), Armenia (B2), Moldova (B3)

Vòng 2 EURO nữ 17 tuổi 2021/22: Hà Lan, Phần Lan, Pháp, Đức, Đan Mạch, Na Uy trong trận chung kết

Hãy bình luận đầu tiên

Để lại một phản hồi

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiện thị công khai.


*